กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดมหาวงษ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 89 ทอง ชนะเลิศ
2 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านคลองหลวง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บุรารักษ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 4
5 วัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 4
6 อนุบาลวัดพิชัยสงคราม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82 ทอง 6
7 วัดบางน้ำผึ้งใน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 81 ทอง 7
8 คลองบางปิ้ง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 80 ทอง 8
9 วัดป่าเกด สพป. สมุทรปราการ เขต 1 80 ทอง 8
10 วัดสุขกร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 80 ทอง 8
11 เทศบาล 2 (วัดใน) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 80 ทอง 8
12 วัดชมนิมิตร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 79 เงิน 12
13 วัดสวนส้ม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77 เงิน 13
14 วัดสำโรงเหนือ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76 เงิน 14
15 วัดโยธินประดิษฐ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75 เงิน 15
16 วัดใหญ่ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75 เงิน 15
17 อุ่นอารี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75 เงิน 15
18 คลองแสนสุข สพป. สมุทรปราการ เขต 1 74 เงิน 18
19 วัดกลาง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 74 เงิน 18
20 วัดครุใน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 74 เงิน 18
21 ดิษลี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 73 เงิน 21
22 วัดไตรสามัคคี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 73 เงิน 21
23 พิบูลประชาบาล สพป. สมุทรปราการ เขต 1 72 เงิน 23
24 วัดตำหรุ มิตรภาพที่ 65 สพป. สมุทรปราการ เขต 1 72 เงิน 23
25 ป้วยฮั้ว สพป. สมุทรปราการ เขต 1 71 เงิน 25
26 สุขเจริญผล สพป. สมุทรปราการ เขต 1 71 เงิน 25
27 คลองมหาวงก์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 70 เงิน 27
28 ชุมชนวัดสาขลา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 70 เงิน 27
29 ทรงวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 70 เงิน 27
30 วัดบางโปรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 70 เงิน 27
31 เทศบาล 5 (วัดกลางวรวิหาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 70 เงิน 27
32 เทศบาล 1 (ในระบบสาธิต ม.รามคำแหง) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 69 ทองแดง 32
33 วัดท้องคุ้ง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 68 ทองแดง 33
34 เซนต์ราฟาแอล สพป. สมุทรปราการ เขต 1 68 ทองแดง 33
35 นพคุณวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 67 ทองแดง 35
36 อนุบาลพระสมุทรเจดีย์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 67 ทองแดง 35
37 ป้อมพระจุลจอมเกล้า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 66 ทองแดง 37
38 อินทรัมพรรย์อนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 66 ทองแดง 37
39 วัดราษฎร์รังสรรค์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 65 ทองแดง 39
40 เฉลิมไฉไลวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 65 ทองแดง 39
41 เทศบาลป้อมแผลงไฟฟ้า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 65 ทองแดง 39
42 เอี่ยมสุรีย์ (อนุบาลเมืองสมุทรปราการ) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 64 ทองแดง 42
43 อาษาวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 63 ทองแดง 43
44 ฉัตรทิพย์เทพวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 62 ทองแดง 44
45 วัดคลองสวน (พรหมอุทิศวิทยาคาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 61 ทองแดง 45
46 คลองสองพี่น้อง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 60 ทองแดง 46
47 เทศบาล 4 (สิทธิไชยอุปถัมภ์) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 60 ทองแดง 46
48 ดรุณรัตน์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 59 เข้าร่วม 48
49 คลองใหม่ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 57 เข้าร่วม 49
50 ชุมชนวัดราษฎร์บำรุง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 57 เข้าร่วม 49
51 วัดรวก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 57 เข้าร่วม 49
52 ศึกษาสรรค์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 56 เข้าร่วม 52
53 อนุบาลสุขสวัสดิ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 56 เข้าร่วม 52
54 คลองกระทุ่มราษฎร์อุทิศ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 55 เข้าร่วม 54
55 วัดครุนอก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 55 เข้าร่วม 54
56 วัดบางขมิ้น สพป. สมุทรปราการ เขต 1 49 เข้าร่วม 56
57 ศรีวิทยาปากน้ำ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 49 เข้าร่วม 56
58 วัดบางน้ำผึ้งนอก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดบางน้ำผึ้งใน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 100 ทอง ชนะเลิศ
2 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 89.15 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดชมนิมิตร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82.45 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดไตรสามัคคี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 60.47 ทองแดง 4
5 พลอยจาตุรจินดา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 51.03 เข้าร่วม 5
6 วัดสุขกร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 45.50 เข้าร่วม 6
7 วัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 42.25 เข้าร่วม 7
8 คลองกระทุ่มราษฎร์อุทิศ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 41.99 เข้าร่วม 8
9 วัดคลองสวน (พรหมอุทิศวิทยาคาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 40 เข้าร่วม 9
10 วัดแหลมฟ้าผ่า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 40 เข้าร่วม 9
11 วัดโยธินประดิษฐ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 40 เข้าร่วม 9
12 วัดไตรมิตรวราราม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 40 เข้าร่วม 9

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดชมนิมิตร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 100 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดไตรมิตรวราราม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 62.61 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดแหลมฟ้าผ่า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 59.63 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดโยธินประดิษฐ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 59.10 เข้าร่วม 4
5 วัดไตรสามัคคี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 57.61 เข้าร่วม 5
6 วัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 54.07 เข้าร่วม 6
7 วัดบางน้ำผึ้งใน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 53.84 เข้าร่วม 7
8 คลองกระทุ่มราษฎร์อุทิศ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 46.23 เข้าร่วม 8
9 วัดคลองสวน (พรหมอุทิศวิทยาคาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 44.66 เข้าร่วม 9
10 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 42.35 เข้าร่วม 10
11 พลอยจาตุรจินดา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 40 เข้าร่วม 11

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดบางน้ำผึ้งใน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 100 ทอง ชนะเลิศ
2 ชุมชนวัดราษฎร์บำรุง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 85.46 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดบางโปรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83.21 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พลอยจาตุรจินดา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 73.72 เงิน 4
5 เอี่ยมสุรีย์ (อนุบาลเมืองสมุทรปราการ) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 73.58 เงิน 5
6 วัดบางนางเกรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 73.45 เงิน 6
7 คลองกระทุ่มราษฎร์อุทิศ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 72.49 เงิน 7
8 ณัฎฐเวศน์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 71.54 เงิน 8
9 บ้านคลองหลวง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 70.03 เงิน 9
10 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 69.56 ทองแดง 10
11 คลองบางปิ้ง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 66.89 ทองแดง 11
12 วัดชมนิมิตร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 66.55 ทองแดง 12
13 วัดบางฝ้าย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 64.91 ทองแดง 13
14 วัดครุนอก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 62.87 ทองแดง 14
15 วัดโยธินประดิษฐ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 62.46 ทองแดง 15
16 เทศบาล 4 (สิทธิไชยอุปถัมภ์) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 61.16 ทองแดง 16
17 คลองมหาวงก์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 60.89 ทองแดง 17
18 ดรุณรัตน์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 60.41 ทองแดง 18
19 วัดมหาวงษ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 60.34 ทองแดง 19
20 วัดคลองมอญ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 60 ทองแดง 20
21 อัสสัมชัญสมุทรปราการ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 60 ทองแดง 20
22 พิบูลประชาบาล สพป. สมุทรปราการ เขต 1 59.18 เข้าร่วม 22
23 วัดด่านสำโรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 58.84 เข้าร่วม 23
24 วัดสวนส้ม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 58.70 เข้าร่วม 24
25 เทศบาล 2 (วัดใน) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 58.36 เข้าร่วม 25
26 คลองแสนสุข สพป. สมุทรปราการ เขต 1 57.88 เข้าร่วม 26
27 เทศบาล 1 (ในระบบสาธิต ม.รามคำแหง) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 57.82 เข้าร่วม 27
28 คลองสำโรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 56.59 เข้าร่วม 28
29 คลองบางปู สพป. สมุทรปราการ เขต 1 56.25 เข้าร่วม 29
30 วัดบางหญ้าแพรก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 56.11 เข้าร่วม 30
31 พร้านีลวัชระ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 55.29 เข้าร่วม 31
32 อินทรัมพรรย์อนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 53.79 เข้าร่วม 32
33 วัดไตรสามัคคี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 53.45 เข้าร่วม 33
34 สุขเจริญผลแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 53.24 เข้าร่วม 34
35 วัดสุขกร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 52.49 เข้าร่วม 35
36 วัดกลาง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 50.78 เข้าร่วม 36
37 ประภามนตรี 2 สพป. สมุทรปราการ เขต 1 49.56 เข้าร่วม 37
38 อำนวยวิทย์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 49.15 เข้าร่วม 38
39 วัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 49.08 เข้าร่วม 39
40 วัดคลองสวน (พรหมอุทิศวิทยาคาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 49.01 เข้าร่วม 40
41 วัดไตรมิตรวราราม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 48.19 เข้าร่วม 41
42 คลองสองพี่น้อง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 46.35 เข้าร่วม 42
43 อนุบาลสุขสวัสดิ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 42.73 เข้าร่วม 43
44 วัดตำหรุ มิตรภาพที่ 65 สพป. สมุทรปราการ เขต 1 40 เข้าร่วม 44
45 อนุบาลวัดพิชัยสงคราม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 40 เข้าร่วม 44

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดชมนิมิตร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 100 ทอง ชนะเลิศ
2 คลองบางปิ้ง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 85.70 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดโยธินประดิษฐ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83.98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดด่านสำโรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78.17 เงิน 4
5 พร้านีลวัชระ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76.15 เงิน 5
6 ณัฎฐเวศน์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75.25 เงิน 6
7 พลอยจาตุรจินดา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 74.90 เงิน 7
8 วัดคลองสวน (พรหมอุทิศวิทยาคาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 74.33 เงิน 8
9 วัดบางโปรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 71.83 เงิน 9
10 พิบูลประชาบาล สพป. สมุทรปราการ เขต 1 67.09 ทองแดง 10
11 วัดไตรมิตรวราราม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 65.86 ทองแดง 11
12 บ้านคลองหลวง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 65.42 ทองแดง 12
13 เอี่ยมสุรีย์ (อนุบาลเมืองสมุทรปราการ) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 65.36 ทองแดง 13
14 สุขเจริญผลแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 63.96 ทองแดง 14
15 วัดไตรสามัคคี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 63.39 ทองแดง 15
16 วัดบางฝ้าย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 62.16 ทองแดง 16
17 วัดมหาวงษ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 61.57 ทองแดง 17
18 วัดคลองมอญ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 58.17 เข้าร่วม 18
19 วัดบางนางเกรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 58.16 เข้าร่วม 19
20 วัดสุขกร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 56.21 เข้าร่วม 20
21 คลองมหาวงก์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 55.77 เข้าร่วม 21
22 เทศบาล 4 (สิทธิไชยอุปถัมภ์) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 55.69 เข้าร่วม 22
23 คลองสองพี่น้อง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 55.09 เข้าร่วม 23
24 บ้านขุนสมุทรไทย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 54.26 เข้าร่วม 24
25 เฉลิมไฉไลวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 53.32 เข้าร่วม 25
26 อินทรัมพรรย์อนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 51.72 เข้าร่วม 26
27 คลองแสนสุข สพป. สมุทรปราการ เขต 1 50.11 เข้าร่วม 27
28 นพคุณวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 49.83 เข้าร่วม 28
29 อนุบาลวัดพิชัยสงคราม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 49.48 เข้าร่วม 29
30 คลองกระทุ่มราษฎร์อุทิศ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 48.01 เข้าร่วม 30
31 คลองบางปู สพป. สมุทรปราการ เขต 1 46.85 เข้าร่วม 31
32 เทศบาล 2 (วัดใน) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 46.76 เข้าร่วม 32
33 วัดครุนอก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 46.41 เข้าร่วม 33
34 วัดคลองเก้า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 45.55 เข้าร่วม 34
35 วัดกลาง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 45.48 เข้าร่วม 35
36 วัดสวนส้ม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 45.11 เข้าร่วม 36
37 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 43.09 เข้าร่วม 37
38 ดรุณรัตน์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 41.23 เข้าร่วม 38
39 อำนวยวิทย์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 40.50 เข้าร่วม 39
40 คลองสำโรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 40 เข้าร่วม 40
41 ประภามนตรี 2 สพป. สมุทรปราการ เขต 1 40 เข้าร่วม 40
42 วัดตำหรุ มิตรภาพที่ 65 สพป. สมุทรปราการ เขต 1 40 เข้าร่วม 40
43 วัดบางด้วน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 40 เข้าร่วม 40
44 วัดบางหญ้าแพรก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 40 เข้าร่วม 40
45 วัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 40 เข้าร่วม 40
46 อัสสัมชัญสมุทรปราการ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 40 เข้าร่วม 40
47 เทศบาล 1 (ในระบบสาธิต ม.รามคำแหง) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 40 เข้าร่วม 40
48 เทศบาล 5 (วัดกลางวรวิหาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 40 เข้าร่วม 40

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องร่อนกระดาษพับ ป.1-ป.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 คลองบางปิ้ง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76.52 เงิน ชนะเลิศ
2 วัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 73.09 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 คลองมหาวงก์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 68.01 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 อินทรัมพรรย์อนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 61.37 ทองแดง 4
5 อัสสัมชัญสมุทรปราการ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 54 เข้าร่วม 5
6 วัดคลองมอญ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 53.70 เข้าร่วม 6
7 เทศบาล 1 (ในระบบสาธิต ม.รามคำแหง) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 50.65 เข้าร่วม 7
8 นิลรัตน์อนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 49.73 เข้าร่วม 8
9 เทศบาลป้อมแผลงไฟฟ้า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 48.46 เข้าร่วม 9
10 วัดสวนส้ม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 47.69 เข้าร่วม 10
11 ณัฎฐเวศน์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 46.58 เข้าร่วม 11
12 วัดด่านสำโรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 46.22 เข้าร่วม 12
13 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 45.71 เข้าร่วม 13
14 วัดแหลม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 45.38 เข้าร่วม 14
15 คลองสำโรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 45.19 เข้าร่วม 15
16 วัดชมนิมิตร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 44.89 เข้าร่วม 16
17 วัดมหาวงษ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 44.89 เข้าร่วม 16
18 วัดบางด้วน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 44.24 เข้าร่วม 18
19 วัดไตรมิตรวราราม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 43.78 เข้าร่วม 19
20 อนุบาลสุขสวัสดิ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 42.56 เข้าร่วม 20
21 วัดบางหญ้าแพรก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 41.72 เข้าร่วม 21
22 วัดบางฝ้าย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 40.96 เข้าร่วม 22
23 วัดบางน้ำผึ้งใน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 40.02 เข้าร่วม 23
24 ป้วยฮั้ว สพป. สมุทรปราการ เขต 1 38.75 เข้าร่วม 24
25 อนุบาลเทศบาลบางเมือง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 37.46 เข้าร่วม 25
26 วัดแหลมฟ้าผ่า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 35.78 เข้าร่วม 26
27 บ้านคลองหลวง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 34.60 เข้าร่วม 27
28 เทศบาล 5 (วัดกลางวรวิหาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 34.12 เข้าร่วม 28
29 ชุมชนวัดราษฎร์บำรุง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 33.93 เข้าร่วม 29
30 วัดศรีคงคาราม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 33.70 เข้าร่วม 30
31 วัดกลาง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 33.58 เข้าร่วม 31
32 ชุมชนวัดสาขลา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 32.66 เข้าร่วม 32
33 ดิษลี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 32.57 เข้าร่วม 33
34 เทศบาล 2 (วัดใน) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 32.07 เข้าร่วม 34
35 วัดไตรสามัคคี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 32.05 เข้าร่วม 35
36 นพคุณวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 31.90 เข้าร่วม 36
37 วัดบางโปรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 31.41 เข้าร่วม 37
38 พิบูลประชาบาล สพป. สมุทรปราการ เขต 1 31.01 เข้าร่วม 38
39 วัดสุขกร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 29.87 เข้าร่วม 39
40 อนุบาลวัดพิชัยสงคราม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 28.12 เข้าร่วม 40
41 พลอยจาตุรจินดา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 28.01 เข้าร่วม 41
42 วัดตำหรุ มิตรภาพที่ 65 สพป. สมุทรปราการ เขต 1 27.20 เข้าร่วม 42
43 เอี่ยมสุรีย์ (อนุบาลเมืองสมุทรปราการ) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 27.05 เข้าร่วม 43
44 ดรุณรัตน์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 26.65 เข้าร่วม 44
45 อนุบาลเทศบาลด่านสำโรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 26.05 เข้าร่วม 45
46 วัดคู่สร้าง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 25.72 เข้าร่วม 46
47 วัดใหญ่ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 25.37 เข้าร่วม 47
48 คลองแสนสุข สพป. สมุทรปราการ เขต 1 24.30 เข้าร่วม 48
49 วัดบางขมิ้น สพป. สมุทรปราการ เขต 1 24.07 เข้าร่วม 49
50 อนุบาลพระสมุทรเจดีย์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 23.26 เข้าร่วม 50
51 วัดคลองสวน (พรหมอุทิศวิทยาคาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 22.96 เข้าร่วม 51
52 อาษาวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 21.84 เข้าร่วม 52
53 ศึกษาสรรค์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 21.40 เข้าร่วม 53
54 สิริเบญญาลัย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 21.18 เข้าร่วม 54
55 พร้านีลวัชระ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 20.53 เข้าร่วม 55
56 เทศบาล 4 (สิทธิไชยอุปถัมภ์) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 20.51 เข้าร่วม 56
57 วัดบางนางเกรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 20.02 เข้าร่วม 57
58 เฉลิมไฉไลวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 19.40 เข้าร่วม 58
59 วัดคลองเก้า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 19.29 เข้าร่วม 59
60 วัดรวก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 17.29 เข้าร่วม 60
61 คลองบางปู สพป. สมุทรปราการ เขต 1 17.28 เข้าร่วม 61
62 ศรีวิทยาปากน้ำ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 16.81 เข้าร่วม 62
63 อำนวยวิทย์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 16.45 เข้าร่วม 63
64 วัดโยธินประดิษฐ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 16.12 เข้าร่วม 64
65 วัดสำโรงเหนือ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 16.08 เข้าร่วม 65
66 สุขเจริญผลแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 11.77 เข้าร่วม 66
67 ประภามนตรี 2 สพป. สมุทรปราการ เขต 1 6.52 เข้าร่วม 67
68 วัดครุใน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -
69 วัดท้องคุ้ง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดบางหญ้าแพรก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 94.33 ทอง ชนะเลิศ
2 ทรงวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 87.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดปุณหังสนาวาส สพป. สมุทรปราการ เขต 1 86.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดมหาวงษ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 86.33 ทอง 4
5 เทศบาล 4 (สิทธิไชยอุปถัมภ์) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 85.67 ทอง 5
6 เอี่ยมสุรีย์ (อนุบาลเมืองสมุทรปราการ) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 85.67 ทอง 5
7 วัดสวนส้ม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 85.33 ทอง 7
8 สิริเบญญาลัย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 85.33 ทอง 7
9 วัดสำโรงเหนือ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 84.67 ทอง 9
10 ศรีวิทยาปากน้ำ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 84.67 ทอง 9
11 วัดไตรสามัคคี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 84.33 ทอง 11
12 เซนต์โยเซฟทิพวัล สพป. สมุทรปราการ เขต 1 84.33 ทอง 11
13 วัดชมนิมิตร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 84 ทอง 13
14 ชุมชนวัดสาขลา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83.67 ทอง 14
15 มหาภาพกระจาดทองอุปถัมภ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83.33 ทอง 15
16 คลองสำโรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 16
17 พร้านีลวัชระ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 16
18 วัดกลาง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 16
19 วัดคลองมอญ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 16
20 วัดด่านสำโรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 16
21 วัดบางนางเกรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82.67 ทอง 21
22 เซนต์ราฟาแอล สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82.67 ทอง 21
23 บ้านคลองหลวง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82.33 ทอง 23
24 วัดบางหัวเสือ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82 ทอง 24
25 วัดใหญ่ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 81.67 ทอง 25
26 ชุมชนวัดราษฎร์บำรุง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 81.33 ทอง 26
27 วัดคลองสวน (พรหมอุทิศวิทยาคาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 81.33 ทอง 26
28 อนุบาลสุขสวัสดิ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 81.33 ทอง 26
29 ดิษลี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 80.67 ทอง 29
30 พลอยจาตุรจินดา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 80.33 ทอง 30
31 นพคุณวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 80 ทอง 31
32 วัดบางกระสอบ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 80 ทอง 31
33 อินทรัมพรรย์อนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 80 ทอง 31
34 วัดบางฝ้าย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 79.67 เงิน 34
35 คลองมหาวงก์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 79.33 เงิน 35
36 วัดแหลมฟ้าผ่า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 79.33 เงิน 35
37 วัดคู่สร้าง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 79 เงิน 37
38 อนุบาลพระสมุทรเจดีย์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 79 เงิน 37
39 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78.67 เงิน 39
40 วัดกองแก้ว สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78.67 เงิน 39
41 วัดคลองเก้า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78.33 เงิน 41
42 วัดราษฎร์โพธิ์ทอง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78.33 เงิน 41
43 บุรารักษ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78 เงิน 43
44 วัดรวก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78 เงิน 43
45 วัดโยธินประดิษฐ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77.67 เงิน 45
46 อุ่นอารี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77.67 เงิน 45
47 วัดบางโปรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77.33 เงิน 47
48 ศึกษาสรรค์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77.33 เงิน 47
49 อนุบาลเทศบาลบางเมือง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77.33 เงิน 47
50 เทศบาลป้อมแผลงไฟฟ้า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77.33 เงิน 47
51 อนุบาลเทศบาลด่านสำโรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76.33 เงิน 51
52 คลองกระทุ่มราษฎร์อุทิศ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75.33 เงิน 52
53 คลองบางปิ้ง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75.33 เงิน 52
54 คลองแสนสุข สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75.33 เงิน 52
55 วัดบางขมิ้น สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75.33 เงิน 52
56 สุขเจริญผลแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75.33 เงิน 52
57 เทศบาล 1 (ในระบบสาธิต ม.รามคำแหง) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 74.33 เงิน 57
58 บ้านขุนสมุทรไทย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 73.33 เงิน 58
59 วัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 73.33 เงิน 58
60 ดรุณรัตน์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 72.33 เงิน 60
61 สุมานัน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 72.33 เงิน 60
62 วัดตำหรุ มิตรภาพที่ 65 สพป. สมุทรปราการ เขต 1 71.67 เงิน 62
63 ประภามนตรี 2 สพป. สมุทรปราการ เขต 1 71.33 เงิน 63
64 เฉลิมไฉไลวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 70.67 เงิน 64
65 นิลรัตน์อนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 69.33 ทองแดง 65
66 พิบูลประชาบาล สพป. สมุทรปราการ เขต 1 68.33 ทองแดง 66
67 วัดแหลม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 67.33 ทองแดง 67
68 วัดครุนอก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 66 ทองแดง 68
69 วัดราษฎร์รังสรรค์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 64.33 ทองแดง 69
70 คลองบางปู สพป. สมุทรปราการ เขต 1 64 ทองแดง 70
71 วัดครุใน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -
72 วัดป่าเกด สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ดิษลี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 91.75 ทอง ชนะเลิศ
2 อนุบาลพระสมุทรเจดีย์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 89.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อำนวยวิทย์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 89.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ศึกษาสรรค์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 89.25 ทอง 4
5 บ้านคลองหลวง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 88.75 ทอง 5
6 วัดบางฝ้าย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 88.50 ทอง 6
7 วัดบางหญ้าแพรก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 88 ทอง 7
8 อาษาวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 88 ทอง 7
9 วัดโยธินประดิษฐ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 87.25 ทอง 9
10 พลอยจาตุรจินดา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 87 ทอง 10
11 วัดบางกระสอบ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 86.75 ทอง 11
12 มหาภาพกระจาดทองอุปถัมภ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 86.50 ทอง 12
13 ทรงวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 86 ทอง 13
14 วัดมหาวงษ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 86 ทอง 13
15 วัดสำโรงเหนือ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 85.75 ทอง 15
16 วัดปุณหังสนาวาส สพป. สมุทรปราการ เขต 1 85.50 ทอง 16
17 อินทรัมพรรย์อนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 85.50 ทอง 16
18 ดรุณรัตน์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 85 ทอง 18
19 ราชประชาสมาสัย ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 85 ทอง 18
20 วัดคู่สร้าง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 84.75 ทอง 20
21 วัดกลาง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 84.25 ทอง 21
22 วัดบางโปรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 84.25 ทอง 21
23 วัดครุนอก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83.75 ทอง 23
24 วัดแหลม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83.66 ทอง 24
25 ประภามนตรี 2 สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83.50 ทอง 25
26 เซนต์โยเซฟทิพวัล สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 26
27 วัดด่านสำโรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82.75 ทอง 27
28 วัดแหลมฟ้าผ่า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82.75 ทอง 27
29 วัดใหญ่ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82.75 ทอง 27
30 คลองกระทุ่มราษฎร์อุทิศ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82.50 ทอง 30
31 วัดกองแก้ว สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82.50 ทอง 30
32 นพคุณวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82.25 ทอง 32
33 วัดคลองเก้า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82.25 ทอง 32
34 วัดบางหัวเสือ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82 ทอง 34
35 วัดคลองมอญ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 81.75 ทอง 35
36 วัดบางน้ำผึ้งใน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 81.50 ทอง 36
37 วัดไตรมิตรวราราม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 81.25 ทอง 37
38 สุขเจริญผลแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 81.25 ทอง 37
39 เทศบาล 5 (วัดกลางวรวิหาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 81.25 ทอง 37
40 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 80.75 ทอง 40
41 วัดชมนิมิตร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 80.25 ทอง 41
42 วัดบางนางเกรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 80.25 ทอง 41
43 ศรีวิทยาปากน้ำ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 80.25 ทอง 41
44 วัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 79.75 เงิน 44
45 บ้านขุนสมุทรไทย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 79.50 เงิน 45
46 ป้อมพระจุลจอมเกล้า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 79.25 เงิน 46
47 วัดราษฎร์รังสรรค์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 79.25 เงิน 46
48 เซนต์ราฟาแอล สพป. สมุทรปราการ เขต 1 79.25 เงิน 46
49 เอี่ยมสุรีย์ (อนุบาลเมืองสมุทรปราการ) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 79.25 เงิน 46
50 วัดสวนส้ม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 79 เงิน 50
51 วัดท้องคุ้ง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78.75 เงิน 51
52 วัดบางขมิ้น สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78.50 เงิน 52
53 คลองแสนสุข สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78 เงิน 53
54 วัดครุใน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78 เงิน 53
55 เทศบาล 4 (สิทธิไชยอุปถัมภ์) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78 เงิน 53
56 วัดตำหรุ มิตรภาพที่ 65 สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77.75 เงิน 56
57 คลองสำโรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77.50 เงิน 57
58 คลองบางปิ้ง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77.25 เงิน 58
59 วัดรวก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77.25 เงิน 58
60 อุ่นอารี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77 เงิน 60
61 ฉัตรทิพย์เทพวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76.75 เงิน 61
62 เทศบาล 1 (ในระบบสาธิต ม.รามคำแหง) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76.75 เงิน 61
63 คลองมหาวงก์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76.50 เงิน 63
64 วัดคลองสวน (พรหมอุทิศวิทยาคาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76 เงิน 64
65 เฉลิมไฉไลวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75.25 เงิน 65
66 บุรารักษ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75 เงิน 66
67 ชุมชนวัดราษฎร์บำรุง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 74 เงิน 67
68 สุมานัน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 73.25 เงิน 68
69 นิลรัตน์อนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 72.75 เงิน 69
70 คลองบางปู สพป. สมุทรปราการ เขต 1 72.50 เงิน 70
71 พิบูลประชาบาล สพป. สมุทรปราการ เขต 1 72.25 เงิน 71
72 อนุบาลสุขสวัสดิ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 72.25 เงิน 71
73 วัดราษฎร์โพธิ์ทอง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 72 เงิน 73
74 วัดไตรสามัคคี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 72 เงิน 73
75 วัดป่าเกด สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -
76 วัดแค สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านคลองหลวง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83.50 ทอง ชนะเลิศ
2 เอี่ยมสุรีย์ (อนุบาลเมืองสมุทรปราการ) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 71.50 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 69.50 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 อินทรัมพรรย์อนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 68.50 ทองแดง 4
5 วัดบางโปรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 67 ทองแดง 5
6 อุ่นอารี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 67 ทองแดง 5
7 วัดครุนอก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 66.50 ทองแดง 7
8 วัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 66.50 ทองแดง 7
9 คลองมหาวงก์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 66 ทองแดง 9
10 ดรุณรัตน์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 65 ทองแดง 10
11 คลองกระทุ่มราษฎร์อุทิศ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 60 ทองแดง 11
12 วัดไตรสามัคคี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 59 เข้าร่วม 12
13 คลองใหม่ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 58 เข้าร่วม 13
14 วัดราษฎร์รังสรรค์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 57 เข้าร่วม 14
15 เทศบาล 1 (ในระบบสาธิต ม.รามคำแหง) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 56 เข้าร่วม 15
16 วัดป่าเกด สพป. สมุทรปราการ เขต 1 55 เข้าร่วม 16
17 อนุบาลวัดพิชัยสงคราม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 54.50 เข้าร่วม 17
18 เทศบาล 5 (วัดกลางวรวิหาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 54 เข้าร่วม 18
19 วัดตำหรุ มิตรภาพที่ 65 สพป. สมุทรปราการ เขต 1 51.50 เข้าร่วม 19
20 คลองบางปิ้ง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 50.50 เข้าร่วม 20
21 ป้วยฮั้ว สพป. สมุทรปราการ เขต 1 50 เข้าร่วม 21
22 เซนต์ราฟาแอล สพป. สมุทรปราการ เขต 1 50 เข้าร่วม 21
23 ศึกษาสรรค์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดชมนิมิตร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 88.75 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 87.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พลอยจาตุรจินดา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดตำหรุ มิตรภาพที่ 65 สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83.80 ทอง 4
5 วัดไตรมิตรวราราม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83.40 ทอง 5
6 วัดสุขกร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77.75 เงิน 6
7 วัดคลองสวน (พรหมอุทิศวิทยาคาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77.60 เงิน 7
8 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77.40 เงิน 8
9 วัดบางน้ำผึ้งใน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77.20 เงิน 9
10 วัดโยธินประดิษฐ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77.20 เงิน 9
11 วัดไตรสามัคคี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77 เงิน 11
12 คลองกระทุ่มราษฎร์อุทิศ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76.80 เงิน 12
13 วัดแหลมฟ้าผ่า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76.75 เงิน 13
14 วัดครุนอก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76.60 เงิน 14
15 ป้อมพระจุลจอมเกล้า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76.40 เงิน 15

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดบางโปรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 91 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดคลองเก้า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อินทรัมพรรย์อนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 อนุบาลสุขสวัสดิ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 84 ทอง 4
5 วัดตำหรุ มิตรภาพที่ 65 สพป. สมุทรปราการ เขต 1 80 ทอง 5
6 วัดด่านสำโรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 79 เงิน 6
7 วัดสวนส้ม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 74 เงิน 7
8 วัดคลองสวน (พรหมอุทิศวิทยาคาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 72 เงิน 8
9 วัดมหาวงษ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 71 เงิน 9
10 วัดบางหญ้าแพรก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 70 เงิน 10

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 81.67 ทอง ชนะเลิศ
2 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75.33 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดครุนอก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 คลองกระทุ่มราษฎร์อุทิศ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 88 ทอง ชนะเลิศ
2 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 86.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดตำหรุ มิตรภาพที่ 65 สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เอี่ยมสุรีย์ (อนุบาลเมืองสมุทรปราการ) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 95 ทอง ชนะเลิศ
2 อำนวยวิทย์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อินทรัมพรรย์อนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เทศบาล 2 (วัดใน) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 89 ทอง 4
5 คลองแสนสุข สพป. สมุทรปราการ เขต 1 88 ทอง 5
6 วัดบางหญ้าแพรก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 88 ทอง 5
7 วัดกลาง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 86 ทอง 7
8 วัดชมนิมิตร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 85 ทอง 8
9 บ้านคลองหลวง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 84 ทอง 9
10 เทศบาล 1 (ในระบบสาธิต ม.รามคำแหง) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 84 ทอง 9
11 คลองมหาวงก์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 11
12 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 11
13 วัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 11
14 ดรุณรัตน์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82 ทอง 14
15 วัดสวนส้ม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82 ทอง 14
16 ณัฎฐเวศน์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 80 ทอง 16
17 วัดมหาวงษ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 79 เงิน 17
18 ศึกษาสรรค์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 79 เงิน 17
19 วัดคลองเก้า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78 เงิน 19
20 สุขเจริญผลแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78 เงิน 19
21 คลองสองพี่น้อง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77 เงิน 21
22 วัดป่าเกด สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77 เงิน 21
23 วัดแหลมฟ้าผ่า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77 เงิน 21
24 คลองสำโรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75 เงิน 24
25 ชุมชนวัดราษฎร์บำรุง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75 เงิน 24
26 อนุบาลสุขสวัสดิ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 70 เงิน 26
27 เฉลิมไฉไลวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 68 ทองแดง 27
28 ราชประชาสมาสัย ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 65 ทองแดง 28
29 วัดโยธินประดิษฐ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 65 ทองแดง 28
30 ประภามนตรี 2 สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดคลองสวน (พรหมอุทิศวิทยาคาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 85.15 ทอง ชนะเลิศ
2 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83.16 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83.15 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดสุขกร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 81.64 ทอง 4
5 วัดชมนิมิตร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 81.30 ทอง 5
6 วัดไตรสามัคคี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 80.31 ทอง 6
7 วัดโยธินประดิษฐ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 79.31 เงิน 7

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ปฐมวัย
การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 92 ทอง ชนะเลิศ
2 ชุมชนวัดราษฎร์บำรุง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ดิษลี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
5 อนุบาลเทศบาลด่านสำโรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 85 ทอง 5
6 อำนวยวิทย์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 85 ทอง 5
7 วัดบางหญ้าแพรก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 84 ทอง 7
8 วัดสวนส้ม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 84 ทอง 7
9 คลองบางปิ้ง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 9
10 บ้านขุนสมุทรไทย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 9
11 บ้านบางจาก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 9
12 ป้วยฮั้ว สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 9
13 พร้านีลวัชระ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 9
14 ราชประชาสมาสัย ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 9
15 วัดมหาวงษ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 9
16 วัดสุขกร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 9
17 วัดแหลม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 9
18 ศึกษาสรรค์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 9
19 อนุบาลวัดพิชัยสงคราม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 9
20 อนุบาลสุขสวัสดิ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 9
21 เซนต์ราฟาแอล สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 9
22 เทศบาล 1 (ในระบบสาธิต ม.รามคำแหง) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 9
23 เอี่ยมสุรีย์ (อนุบาลเมืองสมุทรปราการ) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 9
24 คลองนาเกลือน้อย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82 ทอง 24
25 บุรารักษ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82 ทอง 24
26 ป้อมพระจุลจอมเกล้า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82 ทอง 24
27 วัดคลองเก้า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82 ทอง 24
28 วัดตำหรุ มิตรภาพที่ 65 สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82 ทอง 24
29 วัดแหลมฟ้าผ่า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82 ทอง 24
30 วัดโยธินประดิษฐ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82 ทอง 24
31 วัดไตรมิตรวราราม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82 ทอง 24
32 สุขเจริญผล สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82 ทอง 24
33 คลองแสนสุข สพป. สมุทรปราการ เขต 1 81 ทอง 33
34 วัดราษฎร์โพธิ์ทอง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 81 ทอง 33
35 อินทรัมพรรย์อนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 81 ทอง 33
36 เทศบาล 2 (วัดใน) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 81 ทอง 33
37 คลองมหาวงก์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 79 เงิน 37
38 วัดสำโรงเหนือ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77 เงิน 38
39 คลองกระทุ่มราษฎร์อุทิศ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76 เงิน 39
40 พลอยจาตุรจินดา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76 เงิน 39
41 วัดบางฝ้าย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76 เงิน 39
42 วัดแค สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76 เงิน 39
43 อนุบาลพระสมุทรเจดีย์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76 เงิน 39
44 เทศบาล 5 (วัดกลางวรวิหาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76 เงิน 39
45 นิลรัตน์อนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75 เงิน 45
46 วัดกลาง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75 เงิน 45
47 วัดด่านสำโรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75 เงิน 45
48 วัดบางนางเกรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75 เงิน 45
49 วัดใหญ่ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75 เงิน 45
50 อนุบาลเทศบาลบางเมือง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75 เงิน 45
51 เทศบาล 4 (สิทธิไชยอุปถัมภ์) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75 เงิน 45
52 นพคุณวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 74 เงิน 52
53 วัดบางหัวเสือ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 74 เงิน 52
54 สุมานัน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 74 เงิน 52
55 อาษาวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 74 เงิน 52
56 วัดบางโปรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 68 ทองแดง 56
57 คลองบางปู สพป. สมุทรปราการ เขต 1 67 ทองแดง 57
58 วัดบางกระสอบ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 67 ทองแดง 57
59 สุขเจริญผลแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 67 ทองแดง 57
60 อุ่นอารี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 67 ทองแดง 57
61 ชุมชนวัดสาขลา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 66 ทองแดง 61
62 ทรงวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 66 ทองแดง 61
63 ทรงสรรพวิทย์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 66 ทองแดง 61
64 วัดครุใน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 66 ทองแดง 61
65 วัดคลองมอญ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 66 ทองแดง 61
66 วัดท้องคุ้ง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 66 ทองแดง 61
67 วัดรวก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 66 ทองแดง 61
68 เฉลิมไฉไลวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 66 ทองแดง 61
69 วัดไตรสามัคคี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 65 ทองแดง 69
70 ดรุณรัตน์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 64 ทองแดง 70
71 ศรีวิทยาปากน้ำ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 64 ทองแดง 70
72 สิริเบญญาลัย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 64 ทองแดง 70
73 บ้านขุนสมุทร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 58 เข้าร่วม 73
74 คลองสำโรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 57 เข้าร่วม 74
75 พิบูลประชาบาล สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -
76 วัดคลองสวน (พรหมอุทิศวิทยาคาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -
77 วัดคู่สร้าง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ปฐมวัย
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อนุบาลวัดพิชัยสงคราม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 96 ทอง ชนะเลิศ
2 พร้านีลวัชระ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อำนวยวิทย์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 91 ทอง 4
5 อนุบาลสุขสวัสดิ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 90 ทอง 5
6 เทศบาลป้อมแผลงไฟฟ้า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 90 ทอง 5
7 วัดกลาง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 89 ทอง 7
8 วัดใหญ่ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 89 ทอง 7
9 คลองบางปิ้ง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 88 ทอง 9
10 วัดคลองเก้า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 88 ทอง 9
11 วัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 88 ทอง 9
12 อนุบาลพระสมุทรเจดีย์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 88 ทอง 9
13 ป้วยฮั้ว สพป. สมุทรปราการ เขต 1 87 ทอง 13
14 ดิษลี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 86 ทอง 14
15 วัดบางฝ้าย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 86 ทอง 14
16 อนุบาลเทศบาลบางเมือง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 84 ทอง 16
17 ชุมชนวัดราษฎร์บำรุง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 17
18 บ้านบางจาก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 17
19 วัดแหลม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 17
20 วัดแหลมฟ้าผ่า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 17
21 คลองนาเกลือน้อย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82 ทอง 21
22 วัดบางหญ้าแพรก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82 ทอง 21
23 คลองมหาวงก์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 80 ทอง 23
24 นิลรัตน์อนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 80 ทอง 23
25 บุรารักษ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 79 เงิน 25
26 เอี่ยมสุรีย์ (อนุบาลเมืองสมุทรปราการ) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 79 เงิน 25
27 ดรุณรัตน์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78 เงิน 27
28 บ้านขุนสมุทรไทย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78 เงิน 27
29 วัดครุใน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78 เงิน 27
30 วัดมหาวงษ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78 เงิน 27
31 ศึกษาสรรค์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78 เงิน 27
32 สุขเจริญผลแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77 เงิน 32
33 คลองสำโรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76 เงิน 33
34 วัดปุณหังสนาวาส สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76 เงิน 33
35 วัดราษฎร์โพธิ์ทอง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76 เงิน 33
36 วัดด่านสำโรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75 เงิน 36
37 คลองแสนสุข สพป. สมุทรปราการ เขต 1 74 เงิน 37
38 วัดสำโรงเหนือ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 73 เงิน 38
39 เทศบาล 1 (ในระบบสาธิต ม.รามคำแหง) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 73 เงิน 38
40 เทศบาล 4 (สิทธิไชยอุปถัมภ์) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 73 เงิน 38
41 วัดบางน้ำผึ้งใน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 72 เงิน 41
42 สิริเบญญาลัย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 71 เงิน 42
43 คลองกระทุ่มราษฎร์อุทิศ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 70 เงิน 43
44 วัดสวนส้ม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 69 ทองแดง 44
45 วัดแค สพป. สมุทรปราการ เขต 1 69 ทองแดง 44
46 วัดโยธินประดิษฐ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 69 ทองแดง 44
47 อินทรัมพรรย์อนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 69 ทองแดง 44
48 วัดไตรมิตรวราราม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 68 ทองแดง 48
49 อนุบาลเทศบาลด่านสำโรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 68 ทองแดง 48
50 เทศบาล 2 (วัดใน) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 68 ทองแดง 48
51 วัดบางโปรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 67 ทองแดง 51
52 สุมานัน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 67 ทองแดง 51
53 พลอยจาตุรจินดา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 66 ทองแดง 53
54 วัดสุขกร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 66 ทองแดง 53
55 วัดบางนางเกรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 65 ทองแดง 55
56 เฉลิมไฉไลวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 65 ทองแดง 55
57 เทศบาล 5 (วัดกลางวรวิหาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 64 ทองแดง 57
58 เซนต์ราฟาแอล สพป. สมุทรปราการ เขต 1 63 ทองแดง 58
59 คลองบางปู สพป. สมุทรปราการ เขต 1 62 ทองแดง 59
60 ทรงวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 62 ทองแดง 59
61 ป้อมพระจุลจอมเกล้า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 62 ทองแดง 59
62 วัดกองแก้ว สพป. สมุทรปราการ เขต 1 62 ทองแดง 59
63 วัดบางหัวเสือ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 62 ทองแดง 59
64 ศรีวิทยาปากน้ำ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 62 ทองแดง 59
65 อาษาวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 62 ทองแดง 59
66 ทรงสรรพวิทย์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 61 ทองแดง 66
67 นพคุณวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 61 ทองแดง 66
68 วัดบางขมิ้น สพป. สมุทรปราการ เขต 1 61 ทองแดง 66
69 วัดรวก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 61 ทองแดง 66
70 วัดไตรสามัคคี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 61 ทองแดง 66
71 อุ่นอารี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 60 ทองแดง 71
72 พิบูลประชาบาล สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -
73 วัดคลองสวน (พรหมอุทิศวิทยาคาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -
74 วัดคู่สร้าง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -
75 วัดบางด้วน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 97 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดโยธินประดิษฐ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 คลองกระทุ่มราษฎร์อุทิศ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดคลองสวน (พรหมอุทิศวิทยาคาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 81 ทอง 4
5 วัดแหลมฟ้าผ่า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77 เงิน 5
6 วัดไตรสามัคคี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77 เงิน 5
7 วัดตำหรุ มิตรภาพที่ 65 สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76 เงิน 7
8 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 74 เงิน 8
9 คลองใหม่ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 86 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดตำหรุ มิตรภาพที่ 65 สพป. สมุทรปราการ เขต 1 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ป้อมพระจุลจอมเกล้า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดแหลมฟ้าผ่า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 80 ทอง 4
5 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76 เงิน 5

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดตำหรุ มิตรภาพที่ 65 สพป. สมุทรปราการ เขต 1 94.33 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 87.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดคลองสวน (พรหมอุทิศวิทยาคาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 85.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 คลองนาเกลือน้อย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82.33 ทอง 4
5 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 73.33 เงิน 5
6 วัดไตรสามัคคี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 62.33 ทองแดง 6

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


หุ่นยนต์
การประกวดโครงงานการออกแบบและเทคโนโลยี ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 87.80 ทอง ชนะเลิศ

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


หุ่นยนต์
การประกวดโครงงานการออกแบบและเทคโนโลยี ป.1-ป.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดสวนส้ม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 90.80 ทอง ชนะเลิศ
2 คลองบางปู สพป. สมุทรปราการ เขต 1 89.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดบางหญ้าแพรก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 87.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พร้านีลวัชระ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 85.80 ทอง 4
5 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 84.40 ทอง 5

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์ สพฐ. ป.1-ป.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 พร้านีลวัชระ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 80 ทอง ชนะเลิศ
2 คลองแสนสุข สพป. สมุทรปราการ เขต 1 20 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อินทรัมพรรย์อนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 20 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดคลองสวน (พรหมอุทิศวิทยาคาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดตำหรุ มิตรภาพที่ 65 สพป. สมุทรปราการ เขต 1 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดชมนิมิตร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดแหลมฟ้าผ่า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77 เงิน 4
5 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75 เงิน 5

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ชุมชนวัดราษฎร์บำรุง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 90 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดบางโปรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดคลองเก้า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 คลองแสนสุข สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76 เงิน 4
5 วัดบางนางเกรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 68 ทองแดง 5
6 ราชประชาสมาสัย ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 67 ทองแดง 6
7 วัดบางหญ้าแพรก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 65 ทองแดง 7
8 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 63 ทองแดง 8
9 เอี่ยมสุรีย์ (อนุบาลเมืองสมุทรปราการ) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 61 ทองแดง 9
10 วัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 60 ทองแดง 10
11 วัดด่านสำโรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 58 เข้าร่วม 11
12 ดรุณรัตน์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 54 เข้าร่วม 12
13 วัดสวนส้ม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 54 เข้าร่วม 12
14 คลองสองพี่น้อง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -
15 ดิษลี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -
16 วัดมหาวงษ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -
17 อินทรัมพรรย์อนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดคลองเก้า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 92 ทอง ชนะเลิศ
2 มหาภาพกระจาดทองอุปถัมภ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ชุมชนวัดราษฎร์บำรุง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดคลองสวน (พรหมอุทิศวิทยาคาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 85 ทอง 4
5 วัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83 ทอง 5
6 คลองมหาวงก์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82 ทอง 6
7 วัดชมนิมิตร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82 ทอง 6
8 เฉลิมไฉไลวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 80 ทอง 8
9 วัดราษฎร์โพธิ์ทอง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78 เงิน 9
10 อัสสัมชัญสมุทรปราการ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78 เงิน 9
11 บ้านคลองหลวง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76 เงิน 11
12 เทศบาล 4 (สิทธิไชยอุปถัมภ์) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76 เงิน 11
13 วัดบางฝ้าย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75 เงิน 13
14 วัดสำโรงเหนือ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75 เงิน 13
15 สุขเจริญผลแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75 เงิน 13
16 วัดมหาวงษ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 73 เงิน 16
17 คลองนาเกลือน้อย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 72 เงิน 17
18 ดรุณรัตน์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 72 เงิน 17
19 วัดโยธินประดิษฐ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 71 เงิน 19
20 อนุบาลพระสมุทรเจดีย์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 71 เงิน 19
21 ราชประชาสมาสัย ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 70 เงิน 21
22 วัดไตรสามัคคี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 70 เงิน 21
23 อนุบาลวัดพิชัยสงคราม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 70 เงิน 21
24 วัดบางโปรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 68 ทองแดง 24
25 สุขเจริญผล สพป. สมุทรปราการ เขต 1 68 ทองแดง 24
26 อินทรัมพรรย์อนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 68 ทองแดง 24
27 วัดบางกระสอบ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 67 ทองแดง 27
28 วัดรวก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 67 ทองแดง 27
29 วัดตำหรุ มิตรภาพที่ 65 สพป. สมุทรปราการ เขต 1 66 ทองแดง 29
30 คลองสองพี่น้อง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 65 ทองแดง 30
31 คลองแสนสุข สพป. สมุทรปราการ เขต 1 65 ทองแดง 30
32 วัดบางน้ำผึ้งใน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 65 ทองแดง 30
33 วัดแหลมฟ้าผ่า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 65 ทองแดง 30
34 วัดกองแก้ว สพป. สมุทรปราการ เขต 1 64 ทองแดง 34
35 วัดบางหญ้าแพรก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 64 ทองแดง 34
36 วัดปุณหังสนาวาส สพป. สมุทรปราการ เขต 1 64 ทองแดง 34
37 วัดสวนส้ม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 64 ทองแดง 34
38 วัดสุขกร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 64 ทองแดง 34
39 วัดบางหัวเสือ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 63 ทองแดง 39
40 วัดป่าเกด สพป. สมุทรปราการ เขต 1 63 ทองแดง 39
41 วัดแค สพป. สมุทรปราการ เขต 1 63 ทองแดง 39
42 ศรีวิทยาปากน้ำ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 63 ทองแดง 39
43 คลองใหม่ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 62 ทองแดง 43
44 ณัฎฐเวศน์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 62 ทองแดง 43
45 ทรงวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 62 ทองแดง 43
46 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 62 ทองแดง 43
47 บ้านขุนสมุทรไทย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 62 ทองแดง 43
48 วัดกลาง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 62 ทองแดง 43
49 วัดด่านสำโรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 62 ทองแดง 43
50 อำนวยวิทย์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 62 ทองแดง 43
51 เทศบาล 5 (วัดกลางวรวิหาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 62 ทองแดง 43
52 เอี่ยมสุรีย์ (อนุบาลเมืองสมุทรปราการ) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 62 ทองแดง 43
53 คลองบางปิ้ง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 61 ทองแดง 53
54 ชุมชนวัดสาขลา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 61 ทองแดง 53
55 วัดบางนางเกรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 61 ทองแดง 53
56 วัดบางน้ำผึ้งนอก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 61 ทองแดง 53
57 วัดไตรมิตรวราราม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 61 ทองแดง 53
58 เทศบาล 2 (วัดใน) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 0 เข้าร่วม
59 ประภามนตรี 2 สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -
60 วัดครุใน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -
61 วัดท้องคุ้ง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -
62 วัดบางขมิ้น สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -
63 ศึกษาสรรค์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 คลองนาเกลือน้อย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 85 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดคลองสวน (พรหมอุทิศวิทยาคาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดไตรสามัคคี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-นาฏศิลป์
การประกวดกลองยาว ป.1-ป.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83.33 ทอง ชนะเลิศ
2 ป้วยฮั้ว สพป. สมุทรปราการ เขต 1 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดโยธินประดิษฐ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 84 ทอง ชนะเลิศ
2 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มหาภาพกระจาดทองอุปถัมภ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 96 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดโยธินประดิษฐ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดคลองมอญ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 88.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดมหาวงษ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 85.50 ทอง 4
5 วัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 85 ทอง 5
6 วัดชมนิมิตร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83.25 ทอง 6
7 อินทรัมพรรย์อนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82.75 ทอง 7
8 ราชประชาสมาสัย ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82 ทอง 8
9 อนุบาลพระสมุทรเจดีย์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82 ทอง 8
10 วัดครุใน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 81.25 ทอง 10
11 คลองมหาวงก์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 80 ทอง 11
12 อนุบาลวัดพิชัยสงคราม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 80 ทอง 11
13 วัดคลองสวน (พรหมอุทิศวิทยาคาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78.50 เงิน 13
14 เทศบาล 4 (สิทธิไชยอุปถัมภ์) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78.50 เงิน 13
15 เอี่ยมสุรีย์ (อนุบาลเมืองสมุทรปราการ) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78.50 เงิน 13
16 บ้านคลองหลวง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76.75 เงิน 16
17 วัดแหลมฟ้าผ่า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76.25 เงิน 17
18 บุรารักษ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76 เงิน 18
19 คลองสองพี่น้อง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75.50 เงิน 19
20 วัดป่าเกด สพป. สมุทรปราการ เขต 1 75.50 เงิน 19
21 วัดแค สพป. สมุทรปราการ เขต 1 74 เงิน 21
22 วัดบางฝ้าย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 73.75 เงิน 22
23 วัดไตรสามัคคี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 73.50 เงิน 23
24 คลองบางปิ้ง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 72.50 เงิน 24
25 ชุมชนวัดราษฎร์บำรุง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 72.50 เงิน 24
26 อำนวยวิทย์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 72.50 เงิน 24
27 ณัฎฐเวศน์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 72 เงิน 27
28 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 72 เงิน 27
29 วัดสวนส้ม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 71.75 เงิน 29
30 วัดกลาง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 71.50 เงิน 30
31 วัดด่านสำโรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 71.25 เงิน 31
32 วัดตำหรุ มิตรภาพที่ 65 สพป. สมุทรปราการ เขต 1 71.25 เงิน 31
33 วัดปุณหังสนาวาส สพป. สมุทรปราการ เขต 1 71.25 เงิน 31
34 วัดบางนางเกรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 70.75 เงิน 34
35 นพคุณวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 70.25 เงิน 35
36 วัดบางน้ำผึ้งใน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 70.25 เงิน 35
37 สุขเจริญผล สพป. สมุทรปราการ เขต 1 70 เงิน 37
38 วัดไตรมิตรวราราม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 69.75 ทองแดง 38
39 วัดสุขกร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 68.25 ทองแดง 39
40 คลองแสนสุข สพป. สมุทรปราการ เขต 1 68 ทองแดง 40
41 วัดคลองเก้า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 67.75 ทองแดง 41
42 วัดราษฎร์โพธิ์ทอง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 67 ทองแดง 42
43 วัดบางหญ้าแพรก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 66.75 ทองแดง 43
44 วัดบางหัวเสือ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -
45 เทศบาล 5 (วัดกลางวรวิหาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ร้อยละ 50 – ต่ำกว่า ร้อยละ 60   รางวัลเกียรติบัตรชมเชย
ต่ำกว่าร้อยละ 50 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน