หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต 1 ครั้งที่ 65 ประจำปีการศึกษา 2558 (สพป.)

[ ทั้งหมด   29 ต.ค. 2558   30 ต.ค. 2558   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 30 ต.ค. 2558

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 174 การแข่งขันเครื่องร่อนกระดาษพับ ป.1-ป.3 หอประชุมอำเภอเฉลิมพระเกียรติ 30 ต.ค. 2558 09.00
2 181 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 หอประชุมอำเภอเฉลิมพระเกียรติ 30 ต.ค. 2558 09.00
3 184 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 หอประชุมอำเภอเฉลิมพระเกียรติ 30 ต.ค. 2558 09.00
4 190 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) ห้องประชุมอเนกประสงค์ 30 ต.ค. 2558 09.00
5 191 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) ห้องประชุมอเนกประสงค์ 30 ต.ค. 2558 09.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 751 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) ห้องประชุมเฟื่องฟ้า 30 ต.ค. 2558 09.00
2 166 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) ห้อง ประชุมเฟื่องฟ้า 30 ต.ค. 2558 09.00

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 265 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) อาคาร 8 ชั้น ชั้น 2 และ ชั้น 3 30 ต.ค. 2558 09.00
2 271 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) อาคาร 8 ชั้น ชั้น 2 และ ชั้น 3 30 ต.ค. 2558 09.00
3 721 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) อาคาร 8 ชั้น ชั้น 2 และ ชั้น 3 30 ต.ค. 2558 09.00
4 300 การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) อาคาร 8 ชั้น ชั้น 2 และ ชั้น 3 30 ต.ค. 2558 09.00
5 309 การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) อาคาร 8 ชั้น ชั้น 2 และ ชั้น 3 30 ต.ค. 2558 09.00
6 310 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) อาคาร 8 ชั้น ชั้น 2 และ ชั้น 3 30 ต.ค. 2558 09.00
7 313 การแข่งขันประติมากรรมลอยตัว ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) อาคาร 8 ชั้น ชั้น 2 และ ชั้น 3 30 ต.ค. 2558 09.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 353 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) ห้องประชุมสุพรรณณิการ์ 30 ต.ค. 2558 09.00
2 371 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) ห้องประชุมสุพรรณณิการ์ 30 ต.ค. 2558 09.00
3 605 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) ห้องประชุมสุพรรณณิการ์ 30 ต.ค. 2558 09.00
4 731 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) ห้องประชุมสุพรรณณิการ์ 30 ต.ค. 2558 09.00
5 732 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) ห้องประชุมสุพรรณณิการ์ 30 ต.ค. 2558 09.00
6 373 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) ห้องประชุมสุพรรณณิการ์ 30 ต.ค. 2558 09.00
7 374 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) ห้องประชุมสุพรรณณิการ์ 30 ต.ค. 2558 09.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 377 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) อาคารอเนกประสงค์
-
09.00
2 399 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) อาคารอเนกประสงค์ 30 ต.ค. 2558 09.00
3 400 การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) อาคารอเนกประสงค์ 30 ต.ค. 2558 09.00
4 404 การแข่งขันการแสดงมายากล ป.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) อาคารอเนกประสงค์ 30 ต.ค. 2558 09.00
5 500 การประกวดกลองยาว ป.1-ป.6 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) อาคารอเนกประสงค์ 30 ต.ค. 2558 09.00
6 501 การประกวดกลองยาว ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) อาคารอเนกประสงค์ 30 ต.ค. 2558 09.00

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 062 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) ศาลาเมขลารัตน์ 30 ต.ค. 2558 09.00
2 103 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) ห้อง สมุดโรงเรียน 30 ต.ค. 2558 09.00

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 029 การสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) อาคารอำนวยการ ชั้น ชั้น 2 30 ต.ค. 2558 09.00
2 044 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) อาคารอำนวยการ ชั้น ชั้น2 30 ต.ค. 2558 09.00
3 005 การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) อาคารอำนวยการ ชั้น ชั้น2 30 ต.ค. 2558 09.00
4 011 การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) อาคารอำนวยการ ชั้น ชั้น2 30 ต.ค. 2558 09.00
5 017 การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) อาคารอำนวยการ ชั้น ชั้น2 30 ต.ค. 2558 09.00
6 021 การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) อาคารอำนวยการ ชั้น ชั้น2 30 ต.ค. 2558 09.00
7 025 การสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) อาคารอำนวยการ ชั้น ชั้น2 30 ต.ค. 2558 09.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 243 การแข่งขันหุ่นยนต์ สพฐ. ป.1-ป.6 โรงเรียนประเทียบวิทยาทาน 30 ต.ค. 2558 09.00

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 006 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) ใต้อาคาร 10 30 ต.ค. 2558 09.00
2 004 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) ใต้อาคาร 10 30 ต.ค. 2558 09.00
3 013 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) ใต้อาคาร 10 30 ต.ค. 2558 09.00
4 019 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) ใต้อาคาร 10 30 ต.ค. 2558 09.00
5 023 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) ใต้อาคาร 10 30 ต.ค. 2558 09.00
6 027 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) ใต้อาคาร 10 30 ต.ค. 2558 09.00
7 034 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) ใต้อาคาร 10 30 ต.ค. 2558 09.00
8 050 การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) ใต้อาคาร 10 30 ต.ค. 2558 09.00
9 068 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) ใต้อาคาร 10 30 ต.ค. 2558 09.00

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

นางสาวพาณี ทองนิล 0871155616 panee1996@hotmailcom
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]